Module thu phát RF NRF24L01 2.4Ghz
Làm Chủ Công Nghệ MTE
@lamchucongngheĐánh giá
Theo Dõi
Nhận xét
Xuất xứ
Trung Quốc
Hạn bảo hành
Không bảo hành
Loại bảo hành
Không bảo hành
Kích thước (dài x rộng x cao)
2,5x1,2x1
Sản phẩm bao gồm: 01 module thu phát rf ỨNG DỤNG: Module thu phát RF NRF24L01 2.4Ghz được sử dụng cho các ứng dụng truyền nhận dữ liệu từ xa qua sóng RF giữa các mạch xử lý trung tâm như Vi Điều Khiển, Arduino hay Raspberry Pi,…có thiết kế nhỏ gọn, xử dụng anten PCB có độ xa và độ ổn định cao. Module thu phát RF NRF24L01 hoạt động trên dải tần 2.4GHz và sử dụng giao tiếp SPI, khoảng cách tối đa trong điều khiện không vật cản lên đến 100m.ngoài ra nó còn có khả năng cấu hình để tạo thành mạng truyền nhận nên hiện tại đang được phát triển và sử dụng rất nhiều trong các nghiên cứu về IoT. Module thu phát RF NRF24L01 có thiết kế nhỏ gọn dạng module giúp dễ dàng tích hợp trong các thiết kế mạch, mạch được thiết kế và đo đạc chuẩn để có thể đạt công suất và khoảng cách truyền xa nhất, ngoài ra mạch còn có chất lượng linh kiện và gia công tốt cho nên có độ bền cao và khả năng hoạt động ổn định. THÔNG SỐ: Điện thế hoạt động: 1.9V – 3.6V Các chân IO đều chịu được điện áp vào 5V. Có sẵn anthena: 2.4GHz. Truyền được 100m trong môi trường mở với 250kbps baud. Tốc độ truyền dữ liệu qua sóng: 250kbps to 2Mbps. Tự động truyền lại khi bị lỗi (auto Re-Transmit). Bộ đệm dữ liệu riêng cho từng kênh truyền nhận: 32 Byte separate TX and RX FIFOs. Lập trình được kênh truyền sóng trong khoảng 2400MHz đến 2525MHz (chọn được 125 kênh). Thứ tự chân giao tiếp : GND,VCC,CS,CSN,SCK,MOSI,MISO,IQR Sử dụng Module NRF24L01 – Thu phát sóng vô tuyến 2.4GHz với Arduino: http://arduino.vn/bai-viet/562-su-dung-module-nrf24l01 Lưu ý: Quý khách xem xét chi phí vận chuyển trước khi đặt hàng Shop không tự vận chuyển, vui lòng liên hệ shop nếu đơn hàng có vấn đề khi vận chuyển #Module #thu #phát #RF #NRF24L01 2.4Ghz #thuphát